Diễn đàn sinh viên Xây Dựng_ĐH KIẾN TRÚC ĐÀ NẴNG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn sinh viên Xây Dựng_ĐH KIẾN TRÚC ĐÀ NẴNG

Nơi hội tụ kỹ sư tương lai

Trang ChínhTrang Chính  Diem thi KXD  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Những thói quen "xấu xí" của teenXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tue Feb 02, 2010 8:05 pm
Những thói quen "xấu xí" của teen Bgavatar_06
Những thói quen "xấu xí" của teen Bgavatar_01Những thói quen "xấu xí" của teen Bgavatar_02_newsNhững thói quen "xấu xí" của teen Bgavatar_03
Những thói quen "xấu xí" của teen Bgavatar_04_newmr_binNhững thói quen "xấu xí" của teen Bgavatar_06_news
Những thói quen "xấu xí" của teen Bgavatar_07Những thói quen "xấu xí" của teen Bgavatar_08_newsNhững thói quen "xấu xí" của teen Bgavatar_09
[Người anh em] - mr_bin
Sáng lập forum
Sáng lập forum

Những thói quen "xấu xí" của teen Vide

Bài gửiTiêu đề: Những thói quen "xấu xí" của teen
http://ketnoi-xd.tk

Nguồn : Http://www.ketnoi-xd.tk/t157-topic

Tiêu Đề : Những thói quen "xấu xí" của teen

Ketnoi-xd.tk - Có chung đam mê hãy biết kết nối

--------------------------------------------------
Nếu như cuộc sống hiện đại ngày càng tạo cho các bạn những điều kiện để phát triển thì cũng chính nó là môi trường tạo ra nhiều thói quen xấu. Cùng xem những thói quen xấu mà teen hiện nay đang mắc phải nhé!

Vứt rác bừa bãi

Hành động thiếu ý thức này không chỉ đáng lên án mà còn làm cho mỗi cá nhân chúng ta mất đi ý thức cá nhân của mình. Đa số các bạn đều có quan niệm sai lầm rằng người ta vứt được thì mình cũng vứt được vì thế mà cứ vô tư xả rác bừa bãi mọi lúc mọi nơi.

Bỏ ngay thói xấu nhả kẹo cao su bừa bãi đi teen nhé!!!

Điều đáng nói nhất là việc các teen nhả bả kẹo cao su bừa bãi. Các bạn có biết nếu như không may giẫm phải bã kẹo cao su thì khổ chủ sẽ phải rất khó khăn mới chùi sạch nó đấy! Và giả sử nếu ai ai cũng xả rác thì hơn 2 tỉ người sẽ làm cho trái đất này ô nhiễm mất! Hãy bỏ ngay thói xấu này nhé!

Nói chuyện phiếm

Nhiều bạn nữ bỏ hàng giờ ra để ngồi tán những chuyện không đâu vào đâu. Vừa mất thời gian vừa gây hại cho mình nếu như không may nói trúng chuyện của người khác. Và các bạn nên nhớ là con trai tụi mình rất kị những cô nàng “tám tám tám” đấy nhé! Nếu như đang mắc phải thói xấu này, cách tốt nhất là bạn nên giảm bớt cường độ nói chuyện phiếm của mình bằng cách tham gia các lớp học ngoại khoá để thoả sức mà trao đổi về những vấn đề có ích và cần thiết. Lúc này vừa có thể kết thêm nhiều bạn vừa có thể thoả chí hoạt động tối đa cái miệng hay tám của mình rồi nhé!

Nghiện net

Nhiều teen hiện nay hễ ngồi vào tiệm net là dường như không dứt ra được. Các bạn cứ ỷ lại rằng ngồi thêm một chút cũng đâu có sao. Thế là từ 2h ngồi đến 3h, từ 3h thì thôi kệ ngồi thêm 15 phút nữa thôi nhưng các bạn đâu biết net có sức hút rất mạnh nếu như không có bản lĩnh các bạn rất dễ bị “nghiện”, vậy là ngồi đến 4h rồi 5h rồi thâu đêm luôn.

"Nghiện" net sẽ ảnh hưởng rất nhiều tới sức khỏe của teen

Đa số teen hiện nay nghiện net với những trò chơi trực tuyến, chat chit và một số khác thì truy cập vào những trang wed đen. Nếu như lên net để học tập và tìm hiều để bổ sung kiến thức thì không có gì đáng nói còn đằng này nhiều teen nghiện net và gây tiêu tốn nhiều tiền bạc và thời gian. Cần bỏ ngay thói quen này teen nhé! Không tốn đâu, ảnh hường rất nhiều đến sức khoẻ của bạn đấy!

Tiêu tiền

Nhiều teen chưa làm ra tiền nhưng do ỷ lại vào tiền của ba mẹ nên cứ tha hồ tiêu tiền như nước mà chẳng nghĩ đến sức lao động của ba mẹ mình làm ra. Các bạn hãy thử nghĩ xem, nếu như tiêu tiền đã trở thành một thói quen thì một ngày nào đó khi bạn gặp khó khăn thì liệu có còn nhiều tiền để bạn tiêu như nước nữa hay không? Lúc đó bạn sẽ ra sao? Hãy biết trân trọng đồng tiền do người khác làm ra và nên từ bỏ thói quen xấu này đi nhé. Chỉ nên mua những thứ cần thiết và thật sự cần thiết cho bạn! Khi bạn đã từ bỏ được thói nquen này chắc chắn bạn sẽ có một khoản dư đấy!

Không khó để từ bỏ những thói xấu trên vì thế các teen hãy cân nhắc, giữ gìn để không phải mắc vào những thói quen xấu nhé! Chỉ cần ý chí và bản lĩnh của cá nhân thì teen sẽ làm được. Nào! Cùng bye bye những thói quen xấu thôi!

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Những thói quen "xấu xí" của teen

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài